ใครพอจะรู้วิธีใช้งาน bo:VideoJS บ้างครับ

Locked
RookieJoomla
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

ใครพอจะรู้วิธีใช้งาน bo:VideoJS บ้างครับ

Post by RookieJoomla » Sun Mar 20, 2011 11:12 am

ผมใช้ Joomla 1.6.1 ใช้งานได้ดี ชอบมาก
คือผมลงแล้วความจริงใช้งานได้ปกติครับ แต่ต้องเป็นลิงค์ของมันที่มันมีมาให้ตอนที่ install เสร็จใหม่ๆ ก็ลองทดสอบดูครับเข้าหน้าเว็บก็โชว์วิดีโอปกติดี แต่พอลองเอาลิงค์ของ [youtube] หรือ [spam] ไปใส่แทน ไม่ขึ้นวิดีโอเลยครับ มันจะโชว์ buffer หมุนไปเรื่อยๆเหมือนกำลังโหลดวิดีโออยู่ แต่พอมองดูดีๆเวลามันเป็น 0:00 งงเลยครับ ลองหลายวิธีแล้วไม่ได้สักทีครับ
ใครที่ใช้ได้มีวิธีใช้ยังไงแวะมาบอกทีครับ อ่อ ผมโหลด plugin กับมา module มาแบบ ของ 1.6.1 นะครับ
อ่อผมสงสัยอย่างนึง จะเกี่ยวกับโฮสต์หรือป่าวครับ เพราะผมเพิ่งหัดทำเว็บเลยใช้โฮสต์ฟรี
แต่ยังไงมาไขข้อข้องใจให้ทีนะครับ
ขอบคุณครับ

Locked

Return to “Thai Forum”