อยากทำให้ช่องใส่ตัวเลขพิมพ์เป็นตัวหนังสือได้ด้วย

Locked
or_neung
Joomla! Fledgling

อยากทำให้ช่องใส่ตัวเลขพิมพ์เป็นตัวหนังสือได้ด้วย

Post by or_neung » Tue Jun 09, 2009 8:21 am

ในหน้าของ virtuemart เกี่ยวกับรายละเอียดสินค้า (ราคาของสินค้า)
อยากทำให้ช่องใส่ตัวเลขพิมพ์เป็นตัวหนังสือได้ด้วย เช่น 7xxx บาท อย่างนี้นะค่ะ
เพราะลองดูเเล้ว พอใส่ค่าอย่างนี้เข้าไป จะโชว์ค่าเเค่ 7 บาท
ใช้ Joomla! 1.0.15 ค่ะ
รบกวนหน่อยนะค่ะ
เพราะไม่เคยใช้เลยค่ะ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

or_neung

Re: อยากทำให้ช่องใส่ตัวเลขพิมพ์เป็นตัวหนังสือได้ด้วย

Post by or_neung » Tue Jun 09, 2009 8:38 am

อยากรู้จิงๆนะคะ
มีวิธีเเก้ไหมค่ะ
ขอความกรุณาด้วยค่ะ
ด่วนๆ

thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

Re: อยากทำให้ช่องใส่ตัวเลขพิมพ์เป็นตัวหนังสือได้ด้วย

Post by thaizeal » Tue Jun 09, 2009 11:02 am

ไม่เคยลองเหมือนกัน คิดว่าถ้าจะทำจริงๆคงต้องแก้สคริปของ virtuemart แต่ก็ไม่รู้ว่าแก้ตรงใหนครับ ต้องรอท่านอื่นมาตอบ อิอิ.

Locked

Return to “Thai Forum”