ต้องการขยายในส่วนของบทความให้กว้างขึ้นนะครับ

Locked
nine623
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

ต้องการขยายในส่วนของบทความให้กว้างขึ้นนะครับ

Post by nine623 » Thu Oct 25, 2012 2:43 pm

ไม่ทราบว่า ถ้าต้องการขยายใส่วนของบทความให้หน้าเพจมันกว้างขึ้นต้องทำยังไงครับ

ขอผู้รู้ช่วยเหลือหน่อยครับ

ด้งรูปภาพนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

mondop
Joomla! Intern
Joomla! Intern

Re: ต้องการขยายในส่วนของบทความให้กว้างขึ้นนะครับ

Post by mondop » Fri Nov 09, 2012 3:07 am

คุณควรใช้ firebug เพื่อหาดูว่า คำสั่ง CSS ที่สั่งให้มันแสดงผลแบบนั้นมันอยู่ตรงไหน แล้วก็ไปแก้ความกว้างตรงนั้นในไฟล์ CSS น่ะครับ

Locked

Return to “Thai Forum”