เว็บไซต์ติดมัลแวร์ ไอเฟรมเว็บเลดี้กาก้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Locked
ojunsaga
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

เว็บไซต์ติดมัลแวร์ ไอเฟรมเว็บเลดี้กาก้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Post by ojunsaga » Mon Nov 05, 2012 10:37 am

เป็นเวอร์ชั่น 1.5.26 ครับ
เว็บไซต์ของ มหาวิทยาลัยสงฆ์
ทางโฮสต์ช่วยอะไรไม่ได้เลย
มานั่งงมหา จุดที่โค๊ดฝังอยู่ไม่เจอซักทีครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับว่า จะเอาโค๊ดนี้ออกไปได้อย่างไร ติดหลายเว็บด้วยครับ
เข้าหน้าเว็บ Sub Domain อื่นก็เป็น

http://www.mcunkr.com

ช่วงที่โหลดเว็บ มันเหมือนจะรอเว็บ เลดี้กาก้าโหลดเข้ามาครับ

Image

มีภาพ วัตถุแปลก ๆที่ฝังอยู่ในเว็บหน้าแรกด้วยครับ ตามภาพที่แนบมา
สี่เหลี่ยมสีขาว ๆ มีอยู่ 10 อัน แต่ละอันหมายถึงเว็บที่จะโหลดเข้าไป นอกจาก เลดี้กาก้าด้วย

ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ :'(

Image

mondop
Joomla! Intern
Joomla! Intern

Re: เว็บไซต์ติดมัลแวร์ ไอเฟรมเว็บเลดี้กาก้า ขอคำแนะนำหน่อยคร

Post by mondop » Fri Nov 09, 2012 2:58 am

เคยเจอไวรัสติดที่ server ที่เช่าเค้าอ่ะครับ ต้องลบเว็บทิ้ง เอาที่ backup ไว้มาโหลดทับลงไปสถานเดียว

Locked

Return to “Thai Forum”