ปัญหาทำการสั่งซื้อสินค้า ตอน checkout และ register

Locked
kessasue
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

ปัญหาทำการสั่งซื้อสินค้า ตอน checkout และ register

Post by kessasue » Tue Sep 16, 2014 4:31 am

ใช้ joomla virturemart อยู่ค่ะ แต่เป็น version 1.5
อยากทำให้ลูกค้าสั่งซื้อสินค้าทางเว็บได้ กดเลือกสินค้าลงตะกร้าได้แล้ว พอกด check out ก็ไปหน้าให้ register/login ค่ะ แต่มีปัญหาที่อยากสอบถาม
1. พอกรอกข้อมูลเพื่อ register แล้วกด submit มันกลับมาหน้าสินค้าเหมือนเดิม แล้วก็ไม่ได้เก็บบันทึกข้อมูลที่ register ค่ะ เป็นเพราะอะไร ต้องแก้ยังไงคะ
2. หรือถ้าเราจะทำให้ไม่ต้อง register ได้ไหม ให้ไปหน้าที่กรอกรายละเอียดการสั่งซื้อเลยค่ะ ทำยังไงคะ

รบกวนผู้ที่พอจะทราบช่วยหน่อยนะคะ มึนมาสองวันแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

jackkajee
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: ปัญหาทำการสั่งซื้อสินค้า ตอน checkout และ register

Post by jackkajee » Fri Sep 26, 2014 10:08 am

เวอร์ชั่นเก่าๆ bug เยอะน่ะ ทำไมไม่ใช่เวอร์ชั่นใหม่ๆ ดูอ่ะครับ แต่ส่วนตัวผมใช้ Hikashop ไม่ค่อยซับซ้อน เท่าไรใช้ง่ายกว่า Virturemart อีก

เค้ามี Forum ไทยให้ด้วยน่ะครับ http://www.hikashop.com/forum/13-thai.html
สอบถามปัญหาการใช้งานได้เลย มี Admin เป็นคนไทยด้วยครับ....

Locked

Return to “Thai Forum”