ช่วยด้วยครับ ปิดเว็บมา3วันแล้ว

Locked
aekaphongoom
Joomla! Apprentice

ช่วยด้วยครับ ปิดเว็บมา3วันแล้ว

Post by aekaphongoom » Fri Apr 12, 2013 1:51 am

มีปัญหาดังนี้ครับ
1.สมาชิกใหม่registerไม่ได้พอคลิกregisterมันโหลดนานมากขนาดว่าเข้าห้องน้ำกลับออกมายังโหลดไม่เสร็จเลยครับ ตัดสินใจback up ข้อมูลไว้ในเครื่องแล้วลบdatabaseทิ้งติดตั้งใหม่หมดเลยก็ยังมีปัญหาเรื่องสมัครสมาชิกอยู่เหมือนเดิม เจ้าหน้าที่ทางโฮสที่เช่าอยู่ก็ยอมรับว่าไม่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน
2.พอสมัครสมาชิกไม่ได้เลยเปิดให้guestโพสต์ได้แต่พอตั้งค่าkunenaเสร็จปรากฏว่าkunenaไม่ยอมโชว์ปุ่มnew topicให้guestเห็นต้องล็อกอินก่อนถึงจะเห็นปุ่มnew topic(ล็อกอินโดยใช้adminทางหน้าเว็บยังใช้งานได้แต่registerไม่ได้)เลยอยากสอบถามเกี่ยวกับphpbbน่ะครับว่าสามารถเลือกโพสต์โดยไม่ต้องลงทะเบียนรึเปล่าครับ?
ขอบคุณครับ ???

raiwin

Re: ช่วยด้วยครับ ปิดเว็บมา3วันแล้ว

Post by raiwin » Sun May 12, 2013 2:11 pm

สำหรับ kunena ในส่วนของการตั้งค่า จะมีให้เลือกว่าอนุญาตให้บุคคลทั่วไปโพสหรือเปล่าด้วยครับ และก็ลองดูในส่วนของ permission ของหัวข้อบอร์ดในแต่ละหัวข้อด้วยครับ
ส่วนปัญหาอื่นๆ ก่อนหน้านี้ช่วงที่ยังใช้งานได้ปรกติมีการเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมอะไรหรือเปล่าครับ
fashionlovely.com เสื้อผ้าแบรนด์เนมสุดหรู กระเป๋าแฟชั่นแสนเก๋และนาฬิกาข้อมือมาดเท่ ในราคาไม่แพง

Locked

Return to “คอมโพเน้นท์ โมดูล ปลักอิน ต่างๆ ที่ติดตั”