Chuyển từ wp sang joomla thứ hạng từ khóa có thay đổi nhiều

Moderator: hungkhanggl

Forum rules
Locked
ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Chuyển từ wp sang joomla thứ hạng từ khóa có thay đổi nhiều

Post by ericmax » Tue Mar 18, 2014 3:21 pm

Em có trang web http://www.[spam].vn/ lúc trước em làm từ WP, vì wp dễ làm và mấy cái theme cung có sẵn nên rất dễ dàng. Nhưng khi web seo một thời gian em nhận thấy lượng view về nhiều nhưng t gọi điện thì không thấy mấy.

Tìm hiểu khách hàng của em thì biết web của em không được đẹp lắm ( vì làm free mà) em tính nhờ mấy anh chuyên làm joomla thiết kế cho em ( vì em xem nhiều web làm bằng joomla thấy rất đẹp). Nhưng công em seo suốt mấy tháng trời không biết có bị xóa hết không?

URL thì em vẫn giữ như cũ, chỉ đổi cách viết từ wp sang joomla thôi
VD: http://www.[spam].vn/index.php/can ... m-cho-lon/ thì sang bên joomla em vẫn giữ thế. Lượng link của em thì em nghĩ chẳng thay đổi đâu, giao diện thì đổi thôi, không biết có ảnh hưởng nhiều tới từ khóa không ạ? nếu có thì khắc phục nhanh không ạ?
Đời là bể khổ, qua được bể khổ là hết cuộc đời

ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: Chuyển từ wp sang joomla thứ hạng từ khóa có thay đổi nh

Post by ericmax » Sat Mar 22, 2014 4:18 pm

lelina1990 wrote:Bạn dùng gì để chuyển vậy bạn? Bạn làm lại từ đầu bằng joomla hay sao vậy?
Làm lại từ đầu, giống như mình làm 1 trang mới vậy thôi. Làm mới và chuyển dữ liệu thì mình phải nhờ bạn mình chứ mình không rành cái này lắm

vuongthanhbds
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

Post by vuongthanhbds » Sat Mar 22, 2014 4:39 pm

Mình là thành viên mới mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm:

ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Post by ericmax » Sun Mar 23, 2014 4:15 am

asraam wrote:Cho mình hỏi site bạn dữ liệu có nhiều không bạn? Bạn chuyển như vậy thì mất bao lâu vậy? :)
Không nhiều đâu bạn ơi, web mình index mới có 152 bài à. Mình tham khảo mấy anh seo rồi. Bác ấy bảo chắc chắn từ khóa xuống vì nó liên quan tới mã nguồn mà mình viết mới không giống cái cũ. Coi như công sức của mình đổ sông rồi hixhix. Đang suy nghĩ xem có nên đổi lại không đây

ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Post by ericmax » Fri Mar 28, 2014 2:55 pm

pvc_1984_tb wrote:wordpress thì seo thì tốt rồi mà nó cũng có nhiều themes nữa. Nó bạn chưa vừa ý thì thuê làm. Chứ chuyển sang giờ mất hết link đó bạn.
Mình cũng biết vậy nhưng joomla mình tìm hiểu 1 thời gian rồi, mình thấy seo trên joomla cũng không khó lắm nên nếu mất thì mình có thể làm lại. Mà giờ có nhiều mã nguồn VD như opencart ( mình mới biết) cfon ông viết web cho mình đang giới thiệu, ổng viết trên asp không biết có tốt như joomla không?

phattrienweb
Joomla! Intern
Joomla! Intern

Post by phattrienweb » Sat Mar 29, 2014 4:02 pm

Đừng dại gì mà chuyển, làm thêm 1 cái mới đi bạn. Dù gì thì cũng mất thời gian như nhau.

ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Post by ericmax » Sun Mar 30, 2014 10:29 am

phattrienweb wrote:Đừng dại gì mà chuyển, làm thêm 1 cái mới đi bạn. Dù gì thì cũng mất thời gian như nhau.
tên miền giống miền giống mình thì đã bị lấy hết rồi, bên mình chỉ bán hàng công ty nên phải lấy tên có thương hiệu công ty mình, hixhix. hiện tại mấy cái đo không còn nên phải lấy cái cũ. tháng sau bên mình bán dự án mới rồi, nghe bên bác làm web cho em nói 2 tuần mới có demo, 1 tuần sửa lại là nhanh nhất. kiểu này không biết có kịp seo lên không

ericmax
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Post by ericmax » Tue Apr 01, 2014 4:33 pm

hiện tại thì tuần sau web có bản demo rồi nhưng theo mình nghĩ thì web mình lúc trước cũng đã đứng top một vài từ khóa thì chứng tỏ web và cái tên miền cũng có uy tín rồi nên chắc seo cũng dễ dàng hơn vì có nền sẵn, chứ giờ làm lại như lúc đầu chắc tiêu

nhunguyen1219
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

Re: Chuyển từ wp sang joomla thứ hạng từ khóa có thay đổi nhiều

Post by nhunguyen1219 » Thu Jun 09, 2016 4:04 pm

Đánh dấu hóng cách chuyển

Locked

Return to “Bài viết cũ”