อยากทราบการแก้ปัญหา IE แสดงผลผิดพลาดครับ

Locked
greennud
Joomla! Apprentice

อยากทราบการแก้ปัญหา IE แสดงผลผิดพลาดครับ

Post by greennud » Fri Feb 04, 2011 5:33 am

เนื่องจากในหน้าแรก มีบทความที่ยาวพอสมควรครับ
การแสดงผลใน Firefox ปกติ คือไม่เลยออกไปจาก footer แต่พอไปแสดงผลใน IE แล้ว
บทความทับและเลย footer ไปอีกครับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีใครแนะนำได้หรือไม่ครับว่าต้องไปปรับแก้ตรงไหนครับ
ขอบคุณครับ

phoemsak
Joomla! Enthusiast
Joomla! Enthusiast

Re: อยากทราบการแก้ปัญหา IE แสดงผลผิดพลาดครับ

Post by phoemsak » Fri Feb 04, 2011 5:13 pm

มันเป็นเรื่องของการมองเห็น การแสดงผล ไม่เหมือนกัน
ทางแก้ไขคือ คุณต้องมองหาเลเยอร์ที่ใช้ครอบเนื้อหาในไฟล์ index.php ของเทมเพลทที่ใช้งานอยู่ในปัจจุบัน
เมื่อพบแล้วก็ลองตรวจสอบในไฟล์สไตล์ชีตดูว่ามีโค้ดตามตัวอย่างล่างหรือไม่ ถ้าไม่ ก็ให้แทรกเพิ่ม บันทึกไฟล์ และรีโหลดหน้าเว็บเพื่อดูผลลัพธ์

overflow:hidden;

ถ้าพบแล้ว แทรกเพิ่มแล้วไม่หาย คราวนี้ก็ต้องใช้ "ไม้ตาย" ด้วยการแทรกโค้ดนี้เพิ่มลงไป

display: table;

greennud

Re: อยากทราบการแก้ปัญหา IE แสดงผลผิดพลาดครับ

Post by greennud » Mon Feb 07, 2011 2:12 am

ขอบคุณมากครับ จะไปลองตรวจสอบดูนะครับ

Locked

Return to “Thai Forum”