สอบถามระบบแจ้งเตือนให้อัพเดท และตัวนับจำนวนผู้ใช้ของ Joomla

Locked
phetbura
Joomla! Intern

สอบถามระบบแจ้งเตือนให้อัพเดท และตัวนับจำนวนผู้ใช้ของ Joomla

Post by phetbura » Tue Dec 06, 2016 1:06 pm

ขอสอบถาม 2 ประเด็นครับ
คือผมติดตั้ง Joomla อัพเดทมาเรื่อย ๆ ครับ ปัจจุบันก็ 3.6.4 และ Extension ก็อัพมาเรือ่ย ๆ ครับ
ผมยังเกตุเมื่อ ประมาณ กลางเดือนพฤศจิกายน ที่ผ่านมา พบ
1. ช่วงประมาณ 16.00 น เกือนทุกวัน จำนวนผู้ชมที่ผมใช้ com นับจำนวนผู้ชมจากสมาชิก มา บางวัน เป็นพัน บางวันหลักร้อย
ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเห็นแบบนี้มาก่อน แล้วก็เป็นมาเรื่อย ๆ เว้นวันบ้าง แต่เวลา ช่วง หลัง 16.00 น เป็นต้นไป
พอทราบไหมครับ ว่าเกิดจากอะไร และจะตรวจสอบยังไง ดูจาก analtics ต่างหากที่ติดตั้งแยกไว้ ก็ไม่พบว่ามีบุคคลใดเข้ามาเลย
ขอวิธีการตรวจสอบ และแก้ไขด้วยครับ
2. ระบบแจ้งเตือน ตอนเข้าหน้าแรก ของระบบ Back end ครับ ไม่มีแจ้งเตือนให้อัพเดท บาง Extension รองสั่ง update ก็เหมือน Plugin ไม่ได้เปิด แต่รองเข้าไปดู รองปิดและเปิดใหม่ อาการก็เป็นเหมือนเดิม รองดู Extension ทุกตัว เปิด Update นะครับ
ของวิธีการตรวจสอบ และแก้ไขหน่อยครับ เป็นไปได้ไหมครับว่า ถูก บล็อค และมีธีการตรวจสอบง่าย ๆ แนะนำเพื่อตรวจสอบเบื้องต้นไหมครับ

ขอบคุณครับ

phetbura

Re: สอบถามระบบแจ้งเตือนให้อัพเดท และตัวนับจำนวนผู้ใช้ของ Joomla

Post by phetbura » Wed Dec 07, 2016 9:29 am

คือดูผิด เป็น Module Visitorcounter - VCNT ครับ

Locked

Return to “Thai Forum”