แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแน&#

Locked
itsara
Joomla! Apprentice

แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแน&#

Post by itsara » Wed Jul 11, 2007 4:22 pm

แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแนะนำติชมด้วยนะครับ  เป็นเว็ปเกี่ยวกับ สินค้า otop งานฝีมือ และงานหัตถกรรม ซึ่งตอนนี้ยังมีของอยู่ยังไม่เยอะแต่พยายามจะหามาลงให้มากขึ้น ช่วยแนะนำกันเยอะ ๆ นะครับเพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ.
www.thai-otop.com

thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

Re: แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแŨ

Post by thaizeal » Wed Jul 11, 2007 7:06 pm

ดูดีครับเรียบง่ายดี แต่ตรงหน้าหลักเห็นมันถีบเมนูด้านซ้ายลงมาด้านล่างครับ โดยรวมแจ่มครับ
ถามนิดนึงตรง Your Cart ที่ View Cart ทำเป็นรูป ทำไงเหรอครับสวยดี :)
กู้ข้อมูลคอมพิวเตอร์ | http://idrlab.com

tumthai
Joomla! Enthusiast
Joomla! Enthusiast

Re: แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแŨ

Post by tumthai » Mon Jul 16, 2007 4:07 am

itsara wrote: แนะนำเว็ปไซต์ครับ พัฒนาด้วย Joomla 1.0.12 + Virutemart ช่วยแนะนำติชมด้วยนะครับ  เป็นเว็ปเกี่ยวกับ สินค้า otop งานฝีมือ และงานหัตถกรรม ซึ่งตอนนี้ยังมีของอยู่ยังไม่เยอะแต่พยายามจะหามาลงให้มากขึ้น ช่วยแนะนำกันเยอะ ๆ นะครับเพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ.
www.thai-otop.com
ดูสวยงาม สบายตาดีครับ ถ้ามีลายไทยเข้ามาสักหน่อย จะแจ่มกว่านี้นะครับ แต่เว็บมันเลื่อนลงมาด้านล่างนะครับ ลองแก้ไขดูครับ  ;D

itsara

Post by itsara » Tue Jul 17, 2007 1:50 pm

สวัสดีครับ ผมลองดูบางเครื่องเมนูด้านขวามันเลื่อนลงมา แต่บางเครื่องก็ไม่เป็น ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ไม่ได้เป็นทุกเครื่อง ผมยังหาไม่เจอครับ แนะนำหน่อย

thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

Post by thaizeal » Tue Jul 24, 2007 12:43 pm

itsara wrote: สวัสดีครับ ผมลองดูบางเครื่องเมนูด้านขวามันเลื่อนลงมา แต่บางเครื่องก็ไม่เป็น ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ไม่ได้เป็นทุกเครื่อง ผมยังหาไม่เจอครับ แนะนำหน่อย
ถ้าเป็นเฉพาะบางเครือง น่าจะอยู่ที่ขนาดของหน้าจอครับ แต่ให้ลองเช็กที่ template ,css ดูก่อนครับ ให้ลองดูตรงขนาดความกว้างของmodule และ main content แล้วลองค่อยๆปรับดูครับน่าจะได้  ;)
ถ้าไม่ได้ก็ลองปรับส่วนของรูปสินค้าให้เล็กลงอีกนิด หรือจัดให้มีสินค้า 2ชิ้นต่อแถวแล้วปรับรูปให้ใหญ่ขึ้นก็ได้ครับ..
กู้ข้อมูลคอมพิวเตอร์ | http://idrlab.com

Lamai007

Post by Lamai007 » Wed Jul 25, 2007 7:50 am

:laugh: สินค้าที่แสดงหน้าแรก ใช้โมดูลอะไรเหรอครับ  ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

itsara

Post by itsara » Wed Jul 25, 2007 8:13 am

ผมใช้ Featured Products module ที่มากับตัว virtuemart

Locked

Return to “โชว์เว็บไซต์ของคุณที่สร้างด้วยจูมล่า”