ช่วยหน่อยครับมือใหม่หัดทำเมนู

Locked
pextw1
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

ช่วยหน่อยครับมือใหม่หัดทำเมนู

Post by pextw1 » Thu Sep 11, 2008 5:45 am

ช่วยหน่อยครับ ไม่ทราบว่าการทำเมนูลิงค์ที่เป็นรูปด้านซ้ายมือทำอย่างไรครับ ขอบคุณมากเลยถ้าจะช่วยมือใหม่คนนี้ อาจารย์โรงเรียนนึงเค้าจะทำให้ช่วยทำเว็ปโรงเรียนนะครับ เค้าขอให้ช่วย ผมได้ php แต่ไม่เคยเล่น joomla

wasler
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: ช่วยหน่อยครับมือใหม่หัดทำเมนู

Post by wasler » Fri Oct 17, 2008 2:37 am

ต้องไปสร้าง articel ซึ่งเป็นเนื้อหาที่จะให้เมนูลิ้งมาก่อนค่ะ
จากนั้นไปที่Menus > Mainmenu คลิกที่ New เลือก Article Layoutแล้วใส่ชื่อเมนูที่ต้องการลงไป
แล้ว Select Article ให้เลือกเนื้อหาที่เรา จะลิ้งไปค่ะ

ขอให้โชคดีค่ะ

Locked

Return to “เคล็ดลับการใช้งานส่วนต่างๆ เกี่ยวกับจ&#”