อยากทราบวิธีแก้ไขให้โหลดภาพเร็วขึ้นครับ

Locked
explorergolf
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

อยากทราบวิธีแก้ไขให้โหลดภาพเร็วขึ้นครับ

Post by explorergolf » Tue Jan 14, 2014 1:04 pm

สวัสดีครับพี่ๆ ผู้เชียวชาญจุมลาครับ

ผมพึ่งจะหัดใช้จุมลาทำเว็บไซต์ ซึ่งเป็นเว็บแสดงผลงานการเพ้นท์ มีรูปภาพเกือบพันรูปได้

ผมก็ได้แบ่งรูปออกเป็นหมวดหมู่แล้ว และย่อไฟล์รูปให้เหลือน้อยแล้ว แต่จุมลาก็ยังโหลดช้ามากครับ

เหมือนว่ามันโหลดทีเดียวมาครบเลย ถึงจะเร็ว

ผมอยากทราบวิธีตั้งค่า หรือใช้ปลั๊กอินอะไรให้สามารถโหลดรูปได้เร็วขึ้นครับ

อยากได้แบบให้โหลดเฉพาะหน้าที่กดดู หน้าไหนไม่ดูไม่ต้องโหลด

เมื่อก่อนใช้ Wordpress ไม่มีปัญหาเลย

ลองเข้าชมเว็บไซต์ได้ที่ www.baanchangpaint.com ขอบคุณมากครับ

smilepostman
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: อยากทราบวิธีแก้ไขให้โหลดภาพเร็วขึ้นครับ

Post by smilepostman » Thu Mar 20, 2014 9:13 am

ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ ผมว่าลดการใช้สไลด์ลงน่าจะช่วยได้ครับ
รับทำเว็บไซต์ราคาถูก เว็บไซต์ขายของออนไลน์ โปรโมทเว็บไซต์ จังหวัดเชียงใหม่ >>>www.smileandsbye.com

Locked

Return to “เคล็ดลับการใช้งานส่วนต่างๆ เกี่ยวกับจ&#”