ถามเกี่ยวกับการตั้งค่าภาษา frontend

Locked
jirawats
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

ถามเกี่ยวกับการตั้งค่าภาษา frontend

Post by jirawats » Tue Sep 27, 2016 9:03 am

การตั้งค่าภาษาที่ frontend ผมทราบว่า ต้องไปตั้งที่การจัดการ user ใช่ไหมครับ
แต่ผมสงสัยว่า เราสามารถตั้งค่าภาษา frontend ให้แตกต่างกันตาม แต่ละบทความ ได้ไหมครับ

ที่มาของคำถาม
ผมทำเว็บไซต์ภาษาไทย ทั้งเว็บ
พอดีจำเป็นต้องมีบทความภาษาอังกฤษ แค่ 1-2 บทความ
ก็อยากให้ เวลาเปิดบทความภาษาอังกฤษที่ว่านี้ แล้ว frontend ให้เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษด้วยครับ

Locked

Return to “เคล็ดลับการใช้งานส่วนต่างๆ เกี่ยวกับจ&#”