ช่วยด้วยครับ error เกี่ยวกับ captcha

eibkung
Joomla! Apprentice

ช่วยด้วยครับ error เกี่ยวกับ captcha

Postby eibkung » Fri Feb 20, 2015 3:54 am

ผมแก้ไข captcha ใน plugin แล้วนะครับ แต่มันก็ยังโชว์อยู่ ใช้ captcha ของ google

ReCaptcha plugin needs a public key to be set in its parameters. Please contact a site administrator.

ใครมีวิธีแก้แนะนำทีครับ T_T

You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

eibkung

Re: ช่วยด้วยครับ error เกี่ยวกับ captcha

Postby eibkung » Sun Feb 22, 2015 5:12 am

เจอต้นตอแล้วครับ เผื่อใครเจอปัญหาแบบนี้ นั่งหาทั้งคืนแบบแทบไม่ได้นอน -*-
เซิชหาส่วนมากมีแต่ภาษาอังกฤษล้วนๆ - -

คืออย่างนี้ ผมใช้โมดูล BTLogin ซึ่งใช้ captcha เดียวกันกับระบบคือ ตั้งค่าเป็น Default ลองไปปรับ captcha ในโมดูลนั้นเลือกเป็นอันอื่นคือ Builtin แค่นี้ก็หายแล้ว

วิเคราะห์แบบบ้านๆ : สาเหตุอาจจะเป็น การแย่ง captcha กันหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ
ปล. เอา code ที่ฟ้อง error ด้านล้างไปเซิชดู จะรู้ว่าเว็บไทยที่ error แบบนี้เพียบเลย 555

error : captcha plugin not set or not found. please contact a site administrator

You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

Return to “คอมโพเน้นท์ โมดูล ปลักอิน ต่างๆ ที่ติดตั”