อยากให้ช่วยแนะนำ extensions หน่อยครับ ลองมาหลายตัวแล้ว

Locked
parkmawang
Joomla! Fledgling

อยากให้ช่วยแนะนำ extensions หน่อยครับ ลองมาหลายตัวแล้ว

Post by parkmawang » Mon Aug 14, 2017 5:34 pm

เนื่องจากผมถูกสั่งให้นำ คลิปวิดิโอ ใน [youtube] ที่เป็นสื่อการเรียนการสอนหลายประเภทแต่ละประเภทมีเป็น10ตอน มาลงในเว็บ

ซึ่งผมจึงมาศึกษา เห็นว่า โมดูล [youtube] Gallery (ฟรี) นี่แหละสวยงามและเหมาะสมกับงานที่สุด เนื่องจากคลิปมีถึง 30 ตอน

แต่เมื่อผมทำตามคลิปที่สอนใช้โมดูลตัวนี้ทุกอย่าง มันขึ้นมาแค่ คลิปแรกคลิปเดียว ส่วนที่เหลืออีก 29 คลิป ไม่ขึ้นใน Navigation Bar

ซึ่งผมได้ลองปรับแต่งไปเรื่อยก็ไม่ขึ้นจนหมดหนทาง

เลยไปใช้ แบบ ปลั๊กอิน คือ VideoBox ก็ติดปัญหา Error อีก

เลยมาใช้ Gallery Everywhere ก็ไม่ได้อีก จนปัญญาจริงๆครับ :'( :'( :'( :'(

จึงอยากขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ

ปล. ต้องทำแบบสอบถาม ให้ผู้เรียนประเมิน สื่อการเรียนการสอนออนไลน์ ด้วย อยากทราบ extensions ดีๆ ที่เอาไว้ทำแบบสอบถาม

แบบที่พิมพ์ข้อเสนอได้ด้วยอะครับ

kerasamui

Re: อยากให้ช่วยแนะนำ extensions หน่อยครับ ลองมาหลายตัวแล้ว

Post by kerasamui » Tue Sep 19, 2017 2:50 pm

ลองเข้าไปเสิชดูในนี้ครับ
https://extensions.joomla.org/
ถ้าไม่อยากปวดหัว ก็เลือกปลั๊กอินที่มีคนรีวิวไว้เยอะๆ คะแนนรีวิวดีๆ 100เต็มยิ่งดีครับ อย่าลืมดูด้วยว่าอัพเดตล่าสุดเมื่อไหร่ ไม่งั้นอาจได้ปลั๊กอินโบราณมาใช้ครับ

Locked

Return to “คอมโพเน้นท์ โมดูล ปลักอิน ต่างๆ ที่ติดตั”