Nhờ giúp đỡ về cách hiển thị bài viết tin tức.

Moderator: hungkhanggl

Forum rules
Locked
anhsvc
Joomla! Fledgling
Joomla! Fledgling

Nhờ giúp đỡ về cách hiển thị bài viết tin tức.

Post by anhsvc » Mon Jun 05, 2017 7:43 am

Xin chào! Mình đang tập tành về joomla và đang vướng cách hiển thị bài viết ra trang mong mọi người giúp đỡ.

- Mình xài joomla 3.x. Mình tạo cat bài viết gồm 1 cat CHA và 3 cat CON rồi viết bài và cho bài viết thuộc 1 trong 3 cat CON trên. Xong mình tạo thêm một menu tên Tin tức ( có thêm 3 sub menu nữa cho 3 cat CON).
- Vậy vấn đề ở chỗ là mình muốn khi click vào menu Tin tức kia thì sẽ hiển thị tất các bài viết thuộc 3 cat CON kia và cả thuộc cat CHA luôn. (Không phân biệt cat nào cả). Và khi click vào sub menu thì sẽ hiện ra bài viết của cat con tương ứng với sub menu đó (cái này mình làm dc rồi)

- Thêm nữa nếu dc thì khi click vào menu CHA thì bên cạnh show ra tất cả bài viết thì sẽ có một góc chứa danh sách các cat CON để tiện truy cập nhanh. Giống như trang 24h ấy ạ (Mình không nói giao diện phải giống nhé!)
Mong được giúp đỡ! Hình minh họa thế này ạ.
Image

trinhcu
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: Nhờ giúp đỡ về cách hiển thị bài viết tin tức.

Post by trinhcu » Wed Jul 05, 2017 8:58 am

Mình nhớ ko nhầm thì bạn vào admin Bạn tạo mới module submenu, Đặt tên title cho module, chọn position cần hiển thị, Status ở chế độ public.

tuanthuaan
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Re: Nhờ giúp đỡ về cách hiển thị bài viết tin tức.

Post by tuanthuaan » Sat Aug 26, 2017 5:57 am

Có phải ý bạn là giống thế này không? http://quantritaichinh.vn/chuyen-muc.html

Khi tạo menu bạn chọn Menu Item Type là Category Blog và bạn cấu hình ở 2 tab Category và Blog Playout để hiển thị như ý muốn. Cấu hình cho phép Subcategory Levels là All, Include Subcategories là All ...

Không biết còn giúp ích được cho bạn không, chúc bạn thành công!

Locked

Return to “Hỏi đáp Joomla! 3.x”