f-r-i-e-n-d-s.com เพื่อนออนไลน์

Locked
thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

f-r-i-e-n-d-s.com เพื่อนออนไลน์

Post by thaizeal » Wed Jan 16, 2008 6:28 am

ก่อนหน้านี้เคยใช้สคริปnullet มาทำดูเล่นๆ แต่ทำไปทำมาไม่เวิร์คเลยต้องกลับมาใชบริการจูมล่าอีกจนได้..อิอิ
ลองเข้าไปดูครับที่
http://www.f-r-i-e-n-d-s.com เป็นการผสมผสานกันระหว่าง discuz board และ joomla
เป็นเว็บ community portal และเว็บวาไรตี้ ที่รวมหลายๆอย่างเข้าด้วยกัน... :D
เพื่อนๆสามารถเข้าไปโปรโมทเว็บกันได้ด้วยน่ะครับ...
แต่ก็ยังมีหลายๆเมนูที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ กะว่าให้เสร็จก่อนแล้วค่อยมาโชว์ แต่พอดีผมได้ทำ mod_discuzlogin เสร็จแล้วเอามาแจกให้ใช้กัน
ก็เลยถือโอกาสเปิดตัวซ่ะเลย ลองเข้าไปเล่นที่เว็บบอร์ดดูครับ มีสัตว์เลี้ยง ห้องแต่งตัว และอะไรอีกหลายอย่างให้เล่นกันเพลินๆแก้เครียดดีครับ :D

naywan
Joomla! Enthusiast
Joomla! Enthusiast

Re: f-r-i-e-n-d-s.com เพื่อนออนไลน์

Post by naywan » Sat Jan 19, 2008 9:42 am

สวยมากเลยครับ

raharonee
Joomla! Intern

Re: f-r-i-e-n-d-s.com เพื่อนออนไลน์

Post by raharonee » Tue Jan 22, 2008 8:25 am

ทำ template เองรึเปล่าคะ
ทำแต่ละหน้าได้ดีมากเลยคะ

จะรอดูตัวสมบูรณ์นะคะ  :pop

thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

Post by thaizeal » Tue Jan 22, 2008 8:38 am

ขอบคุณครับที่ชม เรื่องเทมเพลทหลัก เอาเทมเพลทของ discuz board มาดัดแปลงครับ
ส่วนจะเสร็จเมื่อใหร่ยังบอกไม่ได้ครับ เพราะตอนนี้งานยุ่งมากๆเลย แต่ก็คิดว่าจะทำไปเรื่อยๆไม่รีบร้อนครับ
เพิ่มเติมตอนนี้กำลังเริ่มเขียนบทความเกี๋ยวกับจูมล่าที่เป็นทิป และเทคนิกต่างๆ การโมเทมเพลท รวมถึงการใช้งานคอมโพแน้น กะว่าจะใส่ไว้ในบอร์ด อดใจรอดูน่ะครับ :D

raharonee

Post by raharonee » Wed Apr 09, 2008 4:49 am

หน้าวิทยุ กับ ทีวี ออนไลน์ ทำยังไงคะ อยากทำบ้างน่ะ :D

thaizeal
Joomla! Ace
Joomla! Ace

Post by thaizeal » Wed Apr 09, 2008 6:29 am

จุ๊ๆ..อย่าบอกใคร... ;) ก็อปมาจากเว็บfmfm.890m.com นี้อีกทีครับ ใช้ html ธรรมดาแหละครับอัพไว้ในโฮสแล้วสั่ง wrapper
วันนี้อารมณ์ดี ใครอยากได้เอาไปเลยครับ http://fmfm.890m.com/fmfm.rar

Locked

Return to “โชว์เว็บไซต์ของคุณที่สร้างด้วยจูมล่า”