แรงบันดาลใจเกิดจาก thaiforum นี้ทำให้ผมริทำเวปคอมมูเอง

Locked
jeerayut
Joomla! Fledgling

แรงบันดาลใจเกิดจาก thaiforum นี้ทำให้ผมริทำเวปคอมมูเอง

Post by jeerayut » Tue Oct 30, 2012 9:59 pm

นานแล้วที่อยากได้เวปคอมมูนิตี้ให้กับเมืองที่อยู่ มามีแรงฮึดทำก็เริ่มจาก forum แห่งนี้ ใช้เวลาทำทั้งสิ้น 3 อาทิตย์ ตอนนี้ข้อมูลยังไม่ปึ๊กเท่าไร ไม่กล้าเพิ่ม extension มากนักกลัวอืด

อยากได้คำแนะนำติชมจากผู้เชี่ยวชาญ ว่าสิ่งที่ผมควรปรับปรุงแก้ไขต้องมีอะไรบ้าง ก่อนที่จะเริ่มโปรโมทให้ชาวบ้านรู้จัก ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

http://www.nangrongcity.com นางรองซิตี้ดอทคอม
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

ratemotorcycle

Re: แรงบันดาลใจเกิดจาก thaiforum นี้ทำให้ผมริทำเวปคอมมูเอง

Post by ratemotorcycle » Mon Nov 19, 2012 5:08 am

สวยดีนะครับ แต่ผมใช้แล้วทำไมช้าๆยังไงก็ไม่รู้ครับ
ปล. Internet TOT

jeerayut

Re: แรงบันดาลใจเกิดจาก thaiforum นี้ทำให้ผมริทำเวปคอมมูเอง

Post by jeerayut » Sat Dec 01, 2012 9:28 pm

ผมก็ว่าช้าอยู่เหมือนกัน แต่จะว่าไปผมก็ใส่หลาย module เหมือนกันที่ต้องดึงข้อมูลจาก host ต่างประเทศ เช่น google analytics, adsense,facebook ก็อาจทำให้ load ได้ช้าลง แต่ก็แก้ไขโดยเพิ่ม cache แล้ว ไม่รู้จะเร็วขึ้นบ้างหรือเปล่า

polopo
Joomla! Apprentice
Joomla! Apprentice

Post by polopo » Wed Dec 19, 2012 8:58 am

ผมว่าแบนเนอร์ใหญกว่านี้จะสวยนะครับ

Locked

Return to “โชว์เว็บไซต์ของคุณที่สร้างด้วยจูมล่า”